Long An: Bệnh nhân tử vong tại bệnh viện sau khi tiêm thuốc | Báo Giao thông
Trang chủ Sức khỏe - Đời sống Thuốc Long An: Bệnh nhân tử vong tại bệnh viện sau khi tiêm thuốc

Long An: Bệnh nhân tử vong tại bệnh viện sau khi tiêm thuốc

27/12/2016 - 18:03 (GMT+7)

Chiều 27/12, Công an tỉnh Long An cho biết, đã hoàn tất công tác khám nghiệm tử thi bệnh nhân N.T.T.T. (SN 1998, ngụ xã Vĩnh Đại, huyện Tân Hưng) và bàn giao cho gia đình lo hậu sự.

IMG_4988

Bệnh viện Đa khoa Long An nơi bệnh nhân T. nằm điều trị, sau đó tử vong. Ảnh: Hải Đường 

Theo hồ sơ vụ việc, khoảng 18h tối 26/12, em T. được gia đình đưa vào Bệnh viện đa khoa Long An cấp cứu, với triệu chứng đau bụng vùng hố chậu phải.

Sau khi hội chẩn, ê kíp bác sĩ trực tại bệnh viện xác định, bệnh nhân bị nhiễm trùng tiêu hóa, sau đó chỉ định sử dụng kháng sinh thuốc Taxibiotic (Cefotaxin). Đến 19h20 cùng ngày, em T. được các bác sỹ cho tiêm kháng sinh. Tuy nhiên, tiêm xong chưa bao lâu thì bệnh nhân có biểu hiện đỏ da, nôn ói và tụt huyết áp.

Bác sĩ trực ca đã trực tiếp xử lý chống sốc và phối hợp với Khoa Hồi sức tích cực - chống độc, tiến hành các biện pháp hồi sức cho bệnh nhân. Tuy nhiên, đến 9h15' sáng 27/12, em T. đã tử vong tại bệnh viện. 

Chẩn đoán ban đầu, có khả năng em T. bị suy hô hấp tuần hoàn choáng phản vệ do thuốc nhưng đây không phải kết luận cuối cùng.

Hiện vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.

Xem thêm video:

Hải Đường

Bấm LIKE để theo dõi thông tin chính thống,
tin cậy từ Báo Giao Thông
Ý KIẾN BẠN ĐỌC