Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 10/6 của đoàn Việt Nam

10/06/2015 06:15

Trong ngày hôm nay (10/6), các VĐV Việt Nam sẽ tranh tài ở các môn như điền kinh, TDDC, Pencak Silat, bắn súng...

Keyword đầu tiên có dấu
Các VĐV điền kinh tiếp tục tranh tài trong ngày 10/6

Trong ngày hôm qua (9/6), đoàn TTVN đã có được 7 tấm HCV. Trong số đó, kình ngư Ánh Viên đóng góp 2 HCV ở nội dung 200m tự do và 200 bơi bướm. 5 tấm HCV còn lại thuộc về Trương Thị Phương (canoeing), Đặng Nam (TDDC), Hà Thanh (TDDC), Trần Phi Hùng (Billiards & Snooker) và Nguyễn Văn Lai (Điền kinh). Dù đã có được 33 HCV nhưng đoàn TTVN đã bị Thái Lai chiếm mất vị trí thứ hai trên bảng tổng sắp huy chương.

Hôm nay (10/6), các VĐV Việt Nam sẽ tranh tài ở các nội dung thế mạnh như bắn súng, TDDC, Pencak Silat hay bơi lội. Niềm hi vọng vàng tiếp tục đặt lên vai Ánh Viên khi cô thi đấu nội dung 400m tự do nữ. Trong khi đó, Hà Thanh (TDDC), Nguyễn Văn Lai (Điền kinh) cũng rất đáng được chú ý.

Lịch thi đấu một số môn đáng chú ý của đoàn TTVN trong ngày 10/6.

Bóng đá:

19h30: U23 Việt Nam - U23 Thái Lan

Bơi lội:

+ 50m bướm nam: Hoàng Quý Phước

08h00: Vòng loại

18h00: Chung kết

+ 1500m tự do nam: Lâm Quang Nhật

18h38: Chung kết

+ 400m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên, Lê Thị Mỹ Thảo

08h22: Vòng loại

18h58: Chung kết

+ 200m hỗn hợp nam: Trần Duy Khôi, Phan Gia Mẫn

08h34: Vòng loại

19h36: Chung kết

Điền kinh

+ 10 môn phối hợp nam: Nguyễn Huy Thái, Nguyễn Văn Huệ

08h30: Chạy 110m vượt rào

09h05: Ném đĩa

10h15: Nhảy sào

15h05: Ném lao

16h30: Chạy 1500m

+ Chạy 200m nam: Lê Trọng Hinh

08h40: Vòng loại

17h45: Chung kết

+ Chạy 200m nữ: Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan

09h10: Vòng loại

17h35: Chung kết

+ Chạy 400m vượt rào nữ: Nguyễn Thị Huyền

15h10: Chung kết

+ Chạy 400m vượt rào nam: Quách Công Lịch, Đào Xuân Cường

15h25: Chung kết

+ Nhảy cao nữ: Nguyễn Thị Trúc Mai, Bùi Thị Thu Thảo

15h30: Chung kết

+ Chạy 10000m nam: Nguyễn Văn Lai, Đỗ Quốc Luật

15h40: Chung kết

+ Ném lao nữ: Bùi Thị Xuân

16h40: Chung kết

+ Chạy 800m nữ: Vũ Thị Ly, Đỗ Thị Thảo

17h05: Chung kết

+ Chạy 800m nam: Dương Văn Thái, Lê Thanh Hùng

17h15: Chung kết

Bắn cung

+ Cung 1 dây đơn nam: Nguyễn Thanh Bình, Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên, Nguyễn Văn Duy

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đồng đội nam: Đào Trọng Kiên/Nguyễn Thanh Bình/Nguyễn Văn Duy

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đơn nữ: Nguyễn Thị Quyền Trang, Nguyễn Phương Linh, Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đồng đội nữ: Lê Thị Thu Hiền/Lộc Thị Đào/Nguyễn Thị Quyền Trang

09h00: Vòng loại

+ Cung 1 dây đôi nam nữ kết hợp: Đào Trọng Kiên/Lê Thị Thu Huyền

09h00: Vòng loại

+ Cung 3 dây đơn nam: Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cường, Nguyễn Tuấn Anh, Vũ Việt Anh

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đồng đội nam: Nguyễn Tiến Cương/Nguyễn Tuấn Anh/Vũ Việt Anh

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đơn nữ: Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền, Nguyễn Thị Nhật Lệ, Nguyễn Thị Thanh Thảo

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đồng đội nữ: Lê Ngọc Huyền/Nguyễn Thị Kim Ánh/Nguyễn Thị Nhật Lệ

13h30: Vòng loại

+ Cung 3 dây đôi nam nữ kết hợp: Lê Ngọc Huyền/Nguyễn Tiến Cương

13h30: Vòng loại

Cầu lông

+ Đồng đội nữ: Nguyễn Thị Sen/Nguyễn Thùy Linh/Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm/Vũ Thị Trang

11h00: Tứ kết, gặp Malaysia

+ Đồng đội nam: Đào Mạnh Thắng/Đỗ Tuấn Đức/Dương Bảo Đức/Lê Hà Anh/Nguyễn Tiến Minh/Phạm Cao Cường/Phạm Hồng Nam

16h00: Tứ kết, gặp Thái Lan

+ Nhảy chống nam: Lê Thanh Tùng, Hoàng Cường

13h00: Chung kết

+ Cầu thăng bằng nữ: Phan Thị Hà Thanh, Đỗ Thị Vân Anh

13h35: Chung kết

+ Xà kép nam: Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng

13h35: Chung kết

+ Thể dục tự do nữ: Phan Thị Hà Thanh

14h20: Chung kết

+ Xà đơn nam: Đinh Phương Thành, Hoàng Cường

15h20: Chung kết

Pencak Silat

+ Đối kháng nam hạng 45kg-50kg: Diệp Ngọc Vũ Minh

15h10: Tứ kết

+ Biểu diễn đơn nam: Hoàng Quang Trung

16h30: Chung kết

+ Đồng đội nữ biểu diễn: Dương Thị Ánh Nguyệt/Nguyễn Thị Thu Hà/Nguyễn Thị Thúy

18h30: Chung kết

+ Đôi nam biểu diễn: Đặng Quốc Bảo/Nguyễn Danh Phương

19h30: Chung kết

Bóng chuyền

+ Bảng B nội dung nữ

09h00: Gặp Malaysia

Ngoài ra một số môn khác như bi sắt, Golf, quyền anh, Bowling, Billiards snooker, Bóng rổ... cũng tranh tài.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 28 tính đến 6h ngày 10/6.

Keyword đầu tiên có dấu
 
Phương Linh