Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 12/6 của đoàn Việt Nam

12/06/2015 07:33

Trong ngày hôm nay (12/6), đoàn TTVN sẽ tranh tài ở các môn như điền kinh, taekwondo, bắn súng, rowing...

lịch thi đấu sea games 28 ngày 12/6 của đoàn việt nam
Điền kinh kinh làm niềm hi vọng vàng của đoàn TTVN trong ngày 12/6

Ngày thi đấu 11/6 tiếp tục là một ngày vàng của đoàn TTVN khi các VĐV của chúng ta giành được tới 9 HCV. Trong số này có 4 HCV thuộc về các VĐV Rowing, điền kinh đóng góp 3 HCV cùng bắn súng, bơi lội đã giúp đoàn TTVN đạt chỉ tiêu đề ra trước ngày lên đường (từ 56-65 HCV).

Trong ngày hôm nay, hi vọng vàng được dồn cả vào điền kinh với rất nhiều nội dung thi đấu thế mạnh như: Dương Thị Việt Anh (nhảy cao nữ), Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan (400m nữ), Nguyễn Thị Phương (3000m vượt chướng ngại vật), Quách Công Lịch (400m nam). Taekwondo, rowing hay đua xe đạp cũng hứa hẹn đem về thành tích khả quan.

Dưới đây là lịch thi đấu ngày 12/6 của đoàn Thể thao Việt Nam.

Điền kinh: 9:40 400m nam Loại Quách Công Lịch 9:50 Lương Văn Thao 16:00 Nhảy cao nữ Chung kết Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm 16:10 Nhảy xa nam Chung kết Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa 16:40 400m nữ Chung kết Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan 16:50 400m nam Chung kết 17:00 3000m chướng ngại vật nữ Chung kết Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều 17:30 3000m chướng ngại vật nam Chung kết Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang 18:10 4x100m tiếp sức nữ Chung kết Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa.

Bóng rổ nam: 10:00 - 12:00 Myanmar - Việt Nam.

Bóng chuyền nam: 17:00 - 18:30 Cambodia - Việt Nam

Xe đạp: 09:00 - 10:15 Nguyễn Thị Thật 10:45 - 12:30 Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn 12:30 - 13:00 Trao HC

Pencak Silat: 17:20 60-65kg nam Tứ kết Nguyễn Văn Tú - đối thủ Indonesia 20:40 80-85kg nam Tứ kết Nguyễn Duy Tuyến - đối thủ Singapore.

Taekwondo: 10:55 Đôi nam nữ Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn 11:55 Đồng đội nữ Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh 12:15 Đồng đội nam Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng 16:00 54kg nam Tứ kết Nguyễn Đình Cường - Philippines 19:00 - 19:30 54kg nam Bán kết 19:45 46kg nữ Bán kết Trương Thị Kim Tuyền 20:15 54kg nam Chung kết 20:30 46kg nữ Chung kết 21:05 - 21:20 Trao HC 54kg nam 21:20 - 21:35 Trao HC 46kg nữ

Bắn cung: 10:00 Cung 3 dây cá nhân nam Vòng 1/8 Vũ Việt Anh - Malaysia Nguyễn Tiến Cương - Lào Cung 3 dây cá nhân nữ Vòng 1/8 Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia Lê Ngọc Huyền - Singapore 14:30 Cung 3 dây đồng đội nam Tứ kết Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh - Indonesia Cung 3 dây đồng đội nữ Tứ kết Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền - Thái Lan 15:30 Cung 3 dây đồng đội nam nữ Tứ kết Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia 09:00 - 10:45 50m súng trường 3 tư thế nữ Loại Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân

Bắn súng: 11:45 - 13:00 50m súng trường 3 tư thế nữ Chung kết 13:30 - 14:30 Trao HC 25m súng trường 3 tư thế nữ 11:00 Đôi nữ Bán kết Trần Thị Tâm Hảo, Sỹ Bội Ngọc Đôi nữ Bán kết Đào Minh Trang, Trương Thị Thanh

Rowing: 10:00 - 10:04 Thuyền nhẹ đơn nam 1000m Nguyễn Văn Linh 10:20 - 10:24 Thuyền nhẹ đơn nữ 1000m Hồ Thị Ly 10:40 - 10:44 Thuyền đơn nam 1000m Nguyễn Văn Hà 11:00 - 11:04 Thuyền nhẹ đôi nữ 1000m Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo 11:20 - 11:24 Thuyền nhẹ đôi nam 1000m Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức 11:40 - 11:44 Thuyền đôi nữ 1000m Lê Thị An, Phạm Thị Huệ 12:00 - 12:04 Thuyền đôi nam 1000m Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy 12:20 - 12:24 Thuyền nhẹ 4 nam 1000m Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chính 14:30 - 14:34 Thuyền nhẹ 4 nữ 1000m Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh

Bắn đĩa bay: 10:00 - 13:00 Bắn đĩa bay nam Loại Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp 14:00 - 14:30 Bắn đĩa bay nam Bán kết 14:30 - 15:00 Bắn đĩa bay nam Chung kết 15:30 - 16:30 Trao HC

Bi sắt: 10:00 - 11:30 Đồng đội nam nữ Vòng 1 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Singapore 11:45 - 13:15 Đồng đội nam nữ Vòng 2 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Lào 14:15 - 15:30 Đồng đội nam nữ Vòng 3 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Campuchia 16:00 - 17:15 Đồng đội nam nữ Vòng 4 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Myanmar 17:45 - 19:00 Đồng đội nam nữ Vòng 5 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Malaysia 20:15 - 22:00 Đồng đội nam nữ Vòng 6 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Thái Lan

Cầu mây: 15:00 - 16:00 Đội tuyển nữ Bảng A Việt Nam - Myanmar 19:00 - 20:00 Việt Nam - Lào

Bowling: 10:00 - 13:00 Nhóm 5 nam Block 1 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố Nhóm 5 nữ Block 1 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền 14:00 - 17:00 Nhóm 5 nam Block 2 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố Nhóm 5 nữ Block 2 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền

Golf: 08:00 - 14:09 Cá nhân và đồng đội nam nữ Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt

Bảng tổng sắp huy chương tính tới 6h ngày 12/6

lịch thi đấu sea games 28 ngày 12/6 của đoàn việt nam
 
Hoàng Yến