SEA Games 28 ngày 12/6: Thái Lan lên đỉnh, Việt Nam giậm chân

12/06/2015 21:00

Trong ngày thi đấu 12/6, đoàn TTVN đã có được 5 HCV và vẫn xếp thứ 3 toàn đoàn.

sea games 28 ngày 12/6: thái lan lên đỉnh, việt nam giậm chân
Điền kinh có một ngày thi đấu không thực sự thành công

19h55: Ở trận chung kết hạng cân 46kg nữ, võ sĩ Trương Kim Tuyền đã xuất sắc đánh bại võ sĩ người Philippines, Irene Bermejo với tỉ số 19-7 để giành tấm HCV thứ 3 trong ngày cho Taekwondo Việt Nam. Đây cũng là tấm HCV cuối cùng trong ngày 12/6 của Đoàn TTVN.

19h: Đoàn thể thao Thái Lan đã chính thức vượt qua chủ nhà Singapore khi giành được 71 HCV, 67 HCB và 52 HCĐ. Đoàn TTVN vẫn đang đứng ở vị trí thứ 3.

17h15: Điền kinh đã kết thúc tất cả các nội dung thi đấu với thành tích 11 HCV, 14 HCB và 18 HCĐ, hoàn thành chỉ tiêu đề ra.

17h12: Ở nội dung tiếp sức 4x100m, 4 VĐV nữ Việt Nam đã về đích thứ 2, giành HCB. Giành HCV ở nội dung này là đoàn Thái Lan.

17h: Đoàn Thái Lan đã giành được 69 HCV, bỏ xa đoàn Việt Nam (61 HCV) trên bảng tổng sắp huy chương.

16h55: Ở nội dung nhảy xa nam, VĐV Phạm Văn Lâm giành HCB với thành tích 7,52m, chỉ kém 0,23m so với người về nhất là Sukhasvasti (Thái Lan).

16h54: Ở nội dung nhảy cao nữ, VĐV Phạm Thị Diễm giành HCB với thành tích 1,83m, chỉ kém 2cm so với VĐV người Thái Lan, Wanida Boonwan.

16h44: Ở nội dung 3000m chướng ngại vật nam, VĐV PhạmTiến Sản đã để thua VĐV người Philippines ở cú bứt phá cuối cùng nên chấp nhận giành HCB.

16h15: ĐIỀN KINH - Thêm 1 HCB nữa cho điền kinh Việt Nam! Ở nội dung 300m chướng ngại vật nữ, VĐV Nguyễn Thị Phương đã về đích ở vị trí thứ 2, giành HCB.

15h50: Ở nội dung chạy 400m nam, Quách Công Lịch đã cán đích với thành tích rất tốt là 46 giây 02. Tuy nhiên, ở nội dung này, VĐV người Thái Lan, Sukkaew Kunagnon đã có cú bứt phá ấn tượng, giành HCV đồng thời phá kỉ lục SEA Games.

15h: Đoàn Thái Lan đã có 61 HCV giống như đoàn Việt Nam nhưng xếp trên nhờ hơn số HCB.

14h54: Bắn súng - Chung kết bắn đĩa bay nam: VĐV Lê Nghĩa mang về thêm 1 HCV cho Đoàn TTVN.

13h: Do trọng tài mắc lỗi chấm điểm, đoàn Taekwondo Việt Nam đã khiếu nại buộc tổ trọng tài phải cho 2 đội Việt Nam và Thái Lan thi đấu lại bài quyền nội dung đồng đội nữ. Kết quả, 3 VĐV Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh đã vượt qua Thái Lan, giành tấm HCV thứ 2 cho Taekwondo.

11h40: Ở nội dung quyền biểu diễn đồng đội nữ (Taekwondo), 3 VĐV Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh chỉ giành tấm HCB với số điểm 7.830. Đoàn Thái Lan đã về nhất ở nội dung này với số điểm rất cao (7.900).

10h45: Đánh bại Sapriatno với tỷ số 144/142, cung thủ Nguyễn Tiến Cương đã lọt vào chung kết tranh HCV nội dung toàn năng nam. Trận chung kết sẽ diễn ra vào ngày mai (13/6).

10h40: Ở nội dung quyền biểu diễn đôi nam nữ, cặp Nguyễn Minh Tú - Nguyễn Minh Văn đã giành tấm HCV khi giành số điểm cao nhất (7.885). Đây là tấm HCV đầu tiên của Taekwondo Việt Nam tại SEA Games 28 và cũng là tấm HCV đầu tiên của TTVN trong ngày 12/6.

sea games 28 ngày 12/6: thái lan lên đỉnh, việt nam giậm chân

Nguyễn Minh Tú - Nguyễn Minh Văn xuất sắc giành HCV

9h20: ROWING - Nguyễn Văn Linh về nhất vòng loại nội dung thuyền đơn nhẹ 1.000m nam với 3 phút 31 giây 27. Với thành tích này, VĐV Việt Nam đã giành quyền vào chung kết. Ở nội dung này dành cho nữ, VĐV Hồ Thị Lý cũng giành quyền dự chung kết.

9h: Nữ cua-rơ Nguyễn Thị Thật đã giành HCB đua xe đạp cá nhân tính điểm. Giành HCV ở nội dung này là VĐV Naneephan Jutatip (Thái Lan).

8h45: Ở vòng loại chạy 400m nam, VĐV Quách Công Lịch đã về nhất với thành tích 47 giây 68. Công Lịch sẽ tham dự nội dung chung kết vào 16h50 chiều nay. VĐV Lương Văn Thao cũng giành quyền tham dự chung kết nội dung này.

------------------------

Lịch thi đấu ngày 12/6 của đoàn Thể thao Việt Nam.

Điền kinh: 9:40 400m nam Loại Quách Công Lịch 9:50 Lương Văn Thao 16:00 Nhảy cao nữ Chung kết Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm 16:10 Nhảy xa nam Chung kết Phạm Văn Lâm, Nguyễn Văn Mùa 16:40 400m nữ Chung kết Nguyễn Thị Huyền, Quách Thị Lan 16:50 400m nam Chung kết 17:00 3000m chướng ngại vật nữ Chung kết Nguyễn Thị Phương, Trương Thị Thúy Kiều 17:30 3000m chướng ngại vật nam Chung kết Phạm Tiến Sản, Lê Trọng Giang 18:10 4x100m tiếp sức nữ Chung kết Đỗ Thị Quyên, Hà Thị Thu, Lưu Kim Phụng, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Khánh Linh, Trần Thị Yến Hoa.

Bóng rổ nam: 10:00 - 12:00 Myanmar - Việt Nam.

Bóng chuyền nam: 17:00 - 18:30 Cambodia - Việt Nam

Xe đạp: 09:00 - 10:15 Nguyễn Thị Thật 10:45 - 12:30 Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn 12:30 - 13:00 Trao HC

Pencak Silat: 17:20 60-65kg nam Tứ kết Nguyễn Văn Tú - đối thủ Indonesia 20:40 80-85kg nam Tứ kết Nguyễn Duy Tuyến - đối thủ Singapore.

Taekwondo: 10:55 Đôi nam nữ Nguyễn Minh Tú, Nguyễn Minh Văn 11:55 Đồng đội nữ Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Nguyễn Thụy Xuân Linh 12:15 Đồng đội nam Lê Hiếu Nghĩa, Lê Thành Trung, Nguyễn Thiên Phụng 16:00 54kg nam Tứ kết Nguyễn Đình Cường - Philippines 19:00 - 19:30 54kg nam Bán kết 19:45 46kg nữ Bán kết Trương Thị Kim Tuyền 20:15 54kg nam Chung kết 20:30 46kg nữ Chung kết 21:05 - 21:20 Trao HC 54kg nam 21:20 - 21:35 Trao HC 46kg nữ

Bắn cung: 10:00 Cung 3 dây cá nhân nam Vòng 1/8 Vũ Việt Anh - Malaysia Nguyễn Tiến Cương - Lào Cung 3 dây cá nhân nữ Vòng 1/8 Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia Lê Ngọc Huyền - Singapore 14:30 Cung 3 dây đồng đội nam Tứ kết Mai Xuân Đức, Nguyễn Tiến Cương, Vũ Việt Anh - Indonesia Cung 3 dây đồng đội nữ Tứ kết Nguyễn Thị Thanh Thảo, Nguyễn Thị Kim Anh, Lê Ngọc Huyền - Thái Lan 15:30 Cung 3 dây đồng đội nam nữ Tứ kết Nguyễn Tiến Cương, Nguyễn Thị Kim Anh - Indonesia 09:00 - 10:45 50m súng trường 3 tư thế nữ Loại Nguyễn Thị Ngân, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Xuân

Bắn súng: 11:45 - 13:00 50m súng trường 3 tư thế nữ Chung kết 13:30 - 14:30 Trao HC 25m súng trường 3 tư thế nữ 11:00 Đôi nữ Bán kết Trần Thị Tâm Hảo, Sỹ Bội Ngọc Đôi nữ Bán kết Đào Minh Trang, Trương Thị Thanh

Rowing: 10:00 - 10:04 Thuyền nhẹ đơn nam 1000m Nguyễn Văn Linh 10:20 - 10:24 Thuyền nhẹ đơn nữ 1000m Hồ Thị Ly 10:40 - 10:44 Thuyền đơn nam 1000m Nguyễn Văn Hà 11:00 - 11:04 Thuyền nhẹ đôi nữ 1000m Tạ Thanh Huyền, Phạm Thị Thảo 11:20 - 11:24 Thuyền nhẹ đôi nam 1000m Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Đức 11:40 - 11:44 Thuyền đôi nữ 1000m Lê Thị An, Phạm Thị Huệ 12:00 - 12:04 Thuyền đôi nam 1000m Đàm Văn Hiếu, Nguyễn Đình Huy 12:20 - 12:24 Thuyền nhẹ 4 nam 1000m Trần Quang Tùng, Trần Ngọc Đức, Trần Đặng Dũng, Phạm Minh Chính 14:30 - 14:34 Thuyền nhẹ 4 nữ 1000m Cao Thị Hảo, Phạm Thị Huệ, Trần Thị An, Nguyễn Thị Trinh

Bắn đĩa bay: 10:00 - 13:00 Bắn đĩa bay nam Loại Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp 14:00 - 14:30 Bắn đĩa bay nam Bán kết 14:30 - 15:00 Bắn đĩa bay nam Chung kết 15:30 - 16:30 Trao HC

Bi sắt: 10:00 - 11:30 Đồng đội nam nữ Vòng 1 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Singapore 11:45 - 13:15 Đồng đội nam nữ Vòng 2 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Lào 14:15 - 15:30 Đồng đội nam nữ Vòng 3 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Campuchia 16:00 - 17:15 Đồng đội nam nữ Vòng 4 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Myanmar 17:45 - 19:00 Đồng đội nam nữ Vòng 5 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Malaysia 20:15 - 22:00 Đồng đội nam nữ Vòng 6 Lê Thị Thu Mai, Mai Hữu Phước, Trần Thạch Lam - Thái Lan

Cầu mây: 15:00 - 16:00 Đội tuyển nữ Bảng A Việt Nam - Myanmar 19:00 - 20:00 Việt Nam - Lào

Bowling: 10:00 - 13:00 Nhóm 5 nam Block 1 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố Nhóm 5 nữ Block 1 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền 14:00 - 17:00 Nhóm 5 nam Block 2 Lê Công Hưng, Nguyễn Thanh Nhã, Phạm Quốc Bảo Kỳ, Nguyễn Trọng Hiếu, Nguyễn Thành Phố Nhóm 5 nữ Block 2 Trương Thanh Huyền, Trần Thu Thủy, Đinh Ngọc Thư, Nguyễn Thu Huyền

Golf: 08:00 - 14:09 Cá nhân và đồng đội nam nữ Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt

Báo Giao thông