Bảng xếp hạng, bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31 mới nhất

22/05/2022 22:43

Bảng xếp hạng, bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31 năm 2022 mới nhất. Danh sách huy chương của đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 31.

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 31

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

Việt Nam

205 125 116 446

2

Thái Lan

92 103 136 331

3

Indonesia

69 91 81 241

4

Philippines

52 70 104 226

5

Singapore

47 46 73 166

6

Malaysia

39 45 90 174

7

Myanmar

9 18 35 62

8

Campuchia

9 13 41 63

9

Lào

2 7 33 43

10

Brunei

1 1 1 3

11

Đông Timor

0 3 2 5

* Bảng tổng sắp huy chương Sea Games 31 sẽ được cập nhật liên tục nhanh nhất!

Đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 31 hiện đang xếp vị trí thứ nhất với 205 vàng, 125 bạc, 116 đồng; Xếp vị trí thứ 2 là đoàn thể thao Thái Lan với 92 vàng, 103 bạc, 136 đồng.

Danh sách vận động viên giành HCV của đoàn thể thao Việt Nam

Ngày 22/5:

- Nguyễn Thị Thật (Xe đạp)

- Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Thi, Nguyễn Thị Thu Mai, Bùi Thị Quỳnh (Xe đạp)

- Lê Hoàng Phong và Trần Ngọc Thúy Vi (Aerobic)

- Lý Hoàng Nam (Quần vợt)

- Lê Hoàng Phong, Nguyễn Chết Thành, Nguyễn Việt Anh,Trần Ngọc Thúy Vi (Aerobic)

- Bùi Yến Ly (Muay)

- Quyết Chiến (Billiards)

- Đột kịch (Esports)

- Nguyễn Trần Duy Nhất (Muay)

- Nguyễn Doãn Long (Muay)

- Liên minh huyền thoại (Esports)

- Lê Thị Hiền (Vovinam)

- Nguyễn Thị Tâm (Quyền anh)

- Vương Thị Vỹ (Quyền anh)

- Nguyễn Thành Lộc (Lặn)

- Nguyễn Hoàng Điệp (Bắn súng)

- Nguyễn Thị Phương Hậu (Quyền anh)

- Trần Thị Linh (Quyền anh)

- Phạm Thị Kim Thương (Lặn)

- 4x100 m tiếp sức nữ vòi hơi chân vịt (Lặn)

- Bóng đá nam

Ngày 21/5:

- Trương Thị Phương, Diệp Thị Hương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Ngân (Canoeing)

- Nguyễn Chế Thanh, Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong (Aerobic)

- Lê Quang Liêm, Lê Tuấn Minh (Cờ vua)

- Nguyễn Thị Hương (Canoeing)

- Phạm Thị Hồng Thanh (Cử tạ)

- Đỗ Thu Hà (Judo)

- Nguyễn Hoàng Thành (Judo)

- Hoàng Thị Tình (Judo)

- Đội tuyển bóng ném nữ;

- Lê Hồng Tuấn (Vovinam);

- Nguyễn Thanh Lộc (lặn)

- Phạm Thị Thu (lặn)

- Cao Thị Duyên (lặn)

- Kim Anh Kiệt (lặn)

- Đội tuyển bóng ném nam

- 4x200 m tiếp sức vòi hơi chân vịt nam (lặn)

Ngày 20/5:

- Lê Thị Kim Loan (cờ tướng, đơn nữ)

- Nguyễn Thị Hương (canoeing, 500 m C1 đơn nữ)

- Lê Tuấn Minh (cờ vua, cờ chớp cá nhân)

- Phạm Lê Thảo Nguyên (cờ vua, cờ chớp cá nhân)

- Phí Thanh Thảo (bắn súng, súng trường 3 tư thế nữ)

- Mai Thị Kim Thùy (vovinam, long hổ quyền)

- Chu Đức Đạt (judo, -60kg)

- Hồ Thị Thu Hiền, Hoàng Thị Mỹ Tâm, Nguyễn Thị Ngoan và Trang Cẩm Lành (karate, kumite đồng đội nữ)

- Hoàng Thị Duyên (cử tạ, 59kg)

- Nguyễn Thị Thanh Thủy (judo, 52 kg)

- Nguyễn Đức Tuân (bóng bàn, đơn nam)

Ngày 19/5:

- Hoàng Nguyên Thanh (điền kinh, marathon nam)

- Võ Xuân Vĩnh (điền kinh, đi bộ 20 km)

- Nguyễn Thị Thanh Phúc (điền kinh, đi bộ 20 km)

- Trần Quốc Cường - Phạm Quang Huy - Phan Công Minh (bắn súng)

- Lê Quang Liêm - Trần Tuấn Minh (cờ vua)

- Nguyễn Trần Thanh Tự (Billiards, carom 1 băng)

- Trương Thị Phương - Diệp Thị Hương - Nguyễn Thị Hương - Nguyễn Thị Tuyết (canoeing)

- Quảng Văn Cường (xe đạp)

- Lại Gia Thành (cử tạ hạng 55 kg nam).

- Hồ Thị Thu Hiền (karate đối kháng).

- Bùi Thị Thảo (karate đối kháng).

- Đỗ Thanh Nhân (karate đối kháng).

- Phùng Khắc Huy (vật tự do).

- Nguyễn Xuân Định (vật tự do).

- Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm (Karate, quyền đồng đội nữ)

- Nguyễn Thanh Liêm (Vovinam)

- Nguyễn Thị Hường (judo)

- Cấn Tất Dự (vật tự do)

- Đỗ Phương Thảo (Vovinam)

- Trần Văn Trường Vũ (vật tự do)

- Hoàng Thị Tuất (bắn đĩa bay)

- Lê Anh Tài (judo)

- Nguyễn Huy Hoàng (bơi, 800m tự do)

- Phạm Thị Thu Hiền (taekwondo)

- Nguyễn Huy Hoàng (200m bơi bướm)

Ngày 18/5:

- Trương Thị Phương và Nguyễn Thị Ngân (Canoeing đôi nữ).

- Hồng Quân, Quốc Toản, Hiền Nam, Trần Thanh (canoeing thuyền 4 nam).

- Bùi Thị Thu Hà, Đỗ Thị Tâm, Phạm Thị Thu Hoài và Phùng Thị Khánh Linh (kiếm chém đồng đội nữ).

- Nguyễn Thị Xuân (vật)

- Kiều Thị Ly (vật)

- Nguyễn Thị Phương (karate)

- Nguyễn Thị Mỹ Trang (vật)

- Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (vật)

- Lại Diệu Thương (vật)

- Đặng Thị Linh (vật)

- Lò Thị Hoàng (điền kinh)

- Phạm Thị Hồng Lệ (điền kinh)

- Trần Thị Ánh Tuyết (taekwondo)

- Nguyễn Thị Ngoan (karate)

- Hoàng Thị Ngọc, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Hằng, Nguyễn Thị Huyền (điền kinh)

- Trần Quốc Cường, Phạm Minh Hạnh (Judo)

- Nguyễn Thị Hương (Judo)

- Phạm Thanh Bảo (bơi)

- Phạm Thị Kiều Giang (vovinam)

- Nguyễn Tường Vy và Mai Thị Bích Trâm (judo)

- Trần Hưng Nguyên (bơi)

Ngày 17/5:

- Trần Quốc Cường (bắn súng, súng ngắn 50 m)

- Nguyễn Thị Hương (canoeing)

- Nguyễn Ngọc Trường Sơn (cờ nhanh đơn nam)

- Phạm Lê Thảo Nguyên (cờ nhanh đơn nữ)

- Bùi Tiến Hải (vật, hạng cân 60 kg)

- Bùi Mạnh Hùng (vật, hạng cân 67 kg)

- Quách Thị Lan (điền kinh, 400m rào nữ)

- Nguyễn Bá Sơn (vật, hạng cân 77kg)

- Nghiêm Đình Hiếu (vật, hạng cân 87kg)

- Nguyễn Minh Hiếu (vật, hạng cân 90kg)

- Hà Văn Hiếu (vật, hạng cân 130kg)

- Nguyễn Linh Na (điền kinh, 7 môn phối hợp)

- Nguyễn Văn Lai (điền kinh, 10.000m)

- Trương Thị Kim Tuyền (taekwondo, 46kg)

- Bạc Thị Khiêm (taekwondo, hạng dưới 67 kg nữ).

- Kim Sơn, Huy Hoàng, Quý Phước, Hưng Nguyên (bơi 4x200 m tiếp sức tự do nam).

- Pubg Moblie (cá nhân)

Ngày 16/5:

- Đinh Thị Như Quỳnh (xe đạp băng đồng).

- Quàng Thị Thu Nghĩa (pencak silat hạng dưới 75kg nữ).

- Trần Đình Nam (pencak silat hạng 70-75kg nam).

- Lê Văn Toàn (pencak silat)

- Đội tuyển quyền sáng tạo đồng đội (Taekwondo)

- Nguyễn Tấn Sang (pencak silat, hạng 75-80kg )

- Tuyển đồng đội kiếm chém nam (đấu kiếm)

- Hà Minh Thành (bắn súng)

- Tuyển quyền đồng đội nam (Taekwondo)

- Nguyễn Duy Tuyến (pencak silat, hạng 80-85kg)

- Đội tuyển quyền đồng đội nữ (Taekwondo)

- Phạm Quốc Việt (Taekwondo, quyền tiêu chuẩn cá nhân nam)

- Đinh Phương Thành (TDDC, xà kép)

- Vũ Thị Ngọc Hà (điền kinh - nhảy xa nữ)

- Nguyễn Huy Hoàng (bơi - 400 m tự do nam)

- Lê Tiến Long (điền kinh - 300m vượt chướng ngại vật)

- Trần Hưng Nguyên (bơi - 200m ngửa)

Ngày 15/5:

- Phạm Tiến Sản, Duathlon

- Hoàng Thị Phương Giang, wushu - trường quyền nữ

- Nguyễn Minh Nhật Quang và Hà Văn Tiến, cờ tướng

- Nguyễn Ngọc Trường Sơn, cờ vua tiêu chuẩn

- Trung Kiên - Hồng Anh, khiêu vũ thể thao - samba

- Ngô Thị Phương Nga, wushu tán thủ 52kg

- Nguyễn Thị Thu Thủy, wushu tán thủ 56kg

- Nguyễn Thị Trang, wushu tán thủ 60kg

- Bùi Thu Hà, kém chém 3 cạnh nữ

- Trung Kiên - Hồng Anh, khiêu vũ thể thao - rumba

- Bùi Trường Giang, wushu tán thủ 60kg

- Trương Văn Chưởng, wushu tán thủ 65kg

- Nguyễn Văn Tài, wushu tán thủ 75 kg

- Đặng Ngọc Xuân Thiện, TDDC - ngựa vòng

- Nguyễn Thị Huyền, điền kinh 400m nữ

- Nguyễn Tiến Trọng, nhảy xa

- Nguyễn Văn Lan, điền kinh 5000m

- Đinh Kim Loan, thể hình - cổ điển

- Trần Hoàng Duy Thuận và Bùi Thị Thoa, thể hình- đôi nam nữ

- Phùng Thị Huệ, jujitsu - 45kg nữ

- Đào Hồng Sơn, jujitsu - 56kg nam

- Phạm Thị Diễm, điền kinh - nhảy cao

- Lan Anh - Hồng Thoa, bi sắt

- Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương, khiêu vũ thể thao - jive

- Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương, khiêu vũ thể thao - 5 điệu la tinh

- Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương, khiêu vũ thể thao - Paso Doble

- Nguyễn Thị Oanh, điền kinh - 3000m vượt chướng ngại vật

- Trần Hưng Nguyên, bơi - 400m hỗn hợp

- eSports, Liên minh huyền thoại: Tốc chiến

Ngày 14/5:

- Phạm Thị Huệ, rowing thuyền đơn nữ hạng nặng

- Nguyễn Thị Oanh, điền kinh 1.500m nữ

- Dương Thúy Vi, wushu thương thuật

- Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo, rowing thuyền đôi nữ hạng nhẹ

- Phạm Thị Thảo, Nguyễn Thị Giang, rowing thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo

- Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui, Dư Thị Bông, rowing thuyền 4 nữ hạng nhẹ 1 mái chèo

- Nguyễn Tiến Nhật, kiếm 3 cạnh

- Trần Hoàng Duy Thuận, thể hình

- Lương Đức Phước, điền kinh - 1.500 nam

- Nguyễn Hoài Văn, điền kinh - ném lao

- Nguyễn Thị Oanh, điền kinh - 5000m nữ

- Nguyễn Huy Hoàng, bơi - 1500m tự do

- Phạm Thanh Bảo, bơi - 100m ếch

- Bơi tiếp sức 4x4

- Cờ tướng, đồng đội nam

Ngày 13/5:

- Môn wushu nội dung nam đao: Quốc Khánh

- Môn Wushu dành cho nữ: Thuý Vi

- Nội dung thuyền 4 nữ hạng nhẹ hai mái chèo: Hồ Thị Lý, Lương Thị Thảo, Nguyễn Thị Giang và Phạm Thị Thảo

- Nội dung thuyền đôi nữ hạng nặng một mái chèo: Đinh Thị Hảo, Phạm Thị Huệ

-Vũ Thành An, kiếm chém 3 cạnh nam

-Nguyễn Thị Thanh Trâm, nội dung dưới 70kg nữ môn kurash

-Phạm Văn Mách, nội dung 55kg môn thể hình

-Đặng Thanh Tùng, nội dung 65kg môn thể hình

-Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng, Khánh Phong, Vĩ Lương, Hải Khang (đồng đội nam Thể dục dụng cụ)

- Huỳnh Văn Tuấn, Kickboxing

- Nguyễn Thị Hằng Nga, Kickboxing

- Huỳnh Thị Kim Vàng, Kickboxing

- Nguyễn Thế Hưởng, Kickboxing

- Nguyễn Quang Huy, Kickboxing

Ngày 12/5: Nghỉ

Ngày 11/5: - Thuyền 4 nữ đôi mái chèo hạng nặng môn rowing: Phạm Thị Huệ, Đinh Thị Hảo, Hồ Thị Lý và Phạm Thị Thảo

- Thuyền 4 nữ đơn mái chèo hạng nặng môn rowing: Phạm Thị Ngọc Anh, Lê Thị Hiền, Hà Thị Vui và Dư Thị Bông

- Quyền biểu diễn đồng đội nữ môn pencak silat: Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Thu Hà, Vương Thị Bình.

- Lê Công Hoàng Hải, nội dung dưới 60kg môn kurash

- Lê Đức Đông, nội dung dưới 66kg của nam môn kurash

Ngày 10/5:

Tô Thị Trang (kurash, 48kg nữ), Phạm Hồng Mơ (kurash, 52kg nữ), Bùi Minh Quân (-81kg nam), Trần Thương (-90kg).

Bảng xếp hạng huy chương SEA Games 30 năm 2019

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

Philippines

149

118

120

387

2

Việt Nam

98

85

105

288

3

Thái Lan

92

103

123

318

4

Indonesia

73

84

111

268

5

Malaysia

55

58

71

184

6

Singapore

53

46

69

168

7

Myanamar

4

18

51

73

8

Campuchia (CAM)

4

6

36

46

9

Brunei

2

5

6

13

10

Lào

1

5

28

34

11

Timor-Leste (TLS)

0

1

5

6

Bảng xếp hạng huy chương SEA Games 29 năm 2017

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

Malaysia (MAS)

145

92

86

323

2

Thái Lan (THA)

72

86

88

246

3

Việt Nam (VIE)

58

50

60

168

4

Singapore (SGP)

57

58

73

188

5

Indonesia (INA)

38

63

90

191

6

Philippines (PHI)

24

33

64

121

7

Myanmar (MYA)

7

10

20

37

8

Campuchia (CAM)

3

2

12

17

9

Lào (LAO)

2

3

21

26

10

Brunei (BRU)

0

5

9

14

11

Timor-Leste (TLS)

0

0

3

3

Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 28 năm 2015

TT

Đoàn Thể Thao

Huy chương

Tổng HC

Vàng

Bạc

Đồng

1

Thái Lan

95

83

69

247

2

Singapore

84

73

102

259

3

Việt Nam (VIE)

73

53

60

186

4

Malaysia

62

58

66

186

5

Indonesia

47

61

74

182

6

Philippines

29

36

66

131

7

Myanmar

12

26

31

69

8

Campuchia

1

5

9

15

9

Lào

0

4

25

29

10

Brunei

0

1

6

7

11

Timor-Leste (TLS)

0

1

1

2

Đại hội thể thao Đông Nam Á 2022 (SEA Games 31) diễn ra tại Việt Nam từ 12/5 đến 23/5/2022. Tổng số lượng vận động viên tham dự lên đến 5.467 với 523 nội dung của 40 môn thể thao.

Anh Tuấn