Ngày 29/5, một lãnh đạo UBND xã Hòa Thắng (TP Buôn Ma Thuột, tỉnh Đắk Lắk) cho biết, lực lượng chức năng vừa phát hiện, trục vớt thi thể một phụ nữ tử vong ở hồ Ea Cuôr Kăp.
Nạn nhân được xác định là bà P.T.T (50 tuổi, ngụ thôn 3, xã Hòa Thắng).
![Bỏ lại xe máy, người phụ nữ được phát hiện tử vong dưới hồ- Ảnh 1. Bỏ lại xe máy, người phụ nữ được phát hiện tử vong dưới hồ- Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2024/5/29/z5486493307033-c0a18513e6b1eac24ec29189779d90d3-171694959948169568372.jpg)
Chiếc xe máy của nạn nhân để lại. Ảnh: CTV.
Theo thông tin ban đầu, vào khoảng 14h ngày 28/5, người dân phát hiện một chiếc xe máy màu đỏ BKS 47 S1-405.99 cùng dép, mũ bảo hiểm để bên bờ hồ Ea Cuôr Kăp nhưng không thấy người điều khiển.
Thấy nhiều dấu hiệu bất thường nên vụ việc được trình báo đến cơ quan chức năng địa phương.
Nhận được tin báo, Phòng Cảnh sát Phòng cháy chữa cháy và Cứu hộ cứu nạn Công an tỉnh Đắk Lắk nhanh chóng tiếp cận hiện trường xác minh, làm rõ vụ việc.
Đến đêm 28/5, lực lượng chức năng đã phát hiện và trục vớt được thi thể bà P.T.T lên bờ.
Nguyên nhân tử vong của nạn nhân đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận