![img](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2020-2/article_img/2020-06-30/hon-3-000-tre-em-viet-nam-chet-vi-duoi-nuoc-moi-nam-1593523490-width600height400.jpg)
Tối 30/6, trao đổi với PV Báo Giao thông, một lãnh đạo xã Yên Hồ, huyện Đức Thọ, Hà Tĩnh cho biết: Trên địa bàn xã vừa xảy ra 1 vụ đuối nước khiến 3 học sinh lớp 6 tử vong.
Thông tin ban đầu, khoảng 15h30’ chiều cùng ngày, 3 em học sinh (2 em ở xã Yên Hồ, 1 em ở xã Quang Vĩnh) ra một nhánh sông La (đoạn qua thôn Tiến Hòa, xã Yên Hồ) tắm mát.
Trong lúc tắm thì xảy ra đuối nước khiến cả 3 em tử vong. Thi thể của 3 nạn nhân được người dân tìm thấy ngay sau đó.
Được biết, 3 em học sinh này cùng học 1 lớp 6 ở Trường THCS Nguyễn Biểu (Đức Thọ, Hà Tĩnh).
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận