Ngày 27/2, Đội CSGT đường bộ số 4 (Công an TP Hà Nội) vừa giao 2 người đàn ông đi xe máy SH đánh người trên đường vành đai 2 trên cao tới Công an quận Hai Bà Trưng (Hà Nội).
![Danh tính 2 người đi xe máy tạt đầu ô tô, đánh tài xế ở Vành đai 2 trên cao- Ảnh 1. Danh tính 2 người đi xe máy tạt đầu ô tô, đánh tài xế ở Vành đai 2 trên cao- Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2024/2/27/edit-4231056894054882421618453190559767576974337n-17090054660121731803560.jpeg)
Trần Văn Hiệp và Trịnh Thịnh tại cơ quan công an.
Theo xác minh ban đầu, vụ việc xảy ra khoảng 16h ngày 25/2. Lúc này N.P.T.A (sinh năm 1996, trú tại Long Biên, Hà Nội) đi ô tô ở đường đường vành đai 2 trên cao hướng cầu Vĩnh Tuy - Ngã Tư Sở.
Khi đi đến đoạn phía trên cầu Mai Động, A bị xe SH màu da cam do Trần Văn Hiệp (sinh năm 1986, trú tại quận Hai Bà Trưng) lái chở Trịnh Thịnh (sinh năm 1980) lạng lách tạt đầu xe A.
![Danh tính 2 người đi xe máy tạt đầu ô tô, đánh tài xế ở Vành đai 2 trên cao- Ảnh 2. Danh tính 2 người đi xe máy tạt đầu ô tô, đánh tài xế ở Vành đai 2 trên cao- Ảnh 2.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2024/2/27/screenshot-2024-02-27-080641-1708996040337353515376.png)
Khoảnh khắc hai thanh niên đi xe máy hành hung người ngồi trên xe ô tô trên đường vành đai 2 trên cao.
Sau đó 2 người này đập vào xe của A rồi chửi bới. Sau đó Hiệp và Thịnh tiếp tục chạy trên đường vành đai 2 trên cao và gây gổ với hai nam thanh niên trong xe ô tô màu trắng.
Sau đó hai nam thanh niên trên ô tô này xảy ra xô xát với Hiệp và Thịnh.
Clip 2 thanh niên đi xe máy lên đường trên cao, tạt đầu và hành hung tài xế ô tô ở TP Hà Nội.
Tại cơ quan công an, hai người này khai nhận nguyên nhân là trước đó va chạm với xe ô tô của A. Cơ quan chức năng đang tiếp tục xác minh vụ việc.
Đường vành đai 2 trên cao nối từ cầu Vĩnh Tuy tới Ngã Tư Sở, tốc độ cho phép 80km/h. Tuyến đường này chỉ dành cho ôtô, cấm xe máy, xe thô sơ và người đi bộ.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận